TUN 1998

Mai bada sabis na tsayawa ɗaya don kayan aikin likita na gabaɗaya
shugaban_banner

Abin da ya kamata ka sani game da zubar da thoracoscopic trocar

Abin da ya kamata ka sani game da zubar da thoracoscopic trocar

Samfura masu dangantaka

Ana amfani da na'urar huda mai yuwuwar zubar da ciki tare da endoscope don kafa tashar samun damar kayan aikin ta hanyar huda a cikin aikin tiyata na endoscopic na pleural.

Thoracoscopic trocar's halaye

1. Simple aiki, sauki don amfani.

2. Huda mara ƙarfi, ƙananan lahani ga fata da ƙwayar tsoka.

3. Ƙwararren tiyata ya fi ƙanƙanta, fiye da layi tare da ra'ayi na ƙananan ɓarna.

4. An gyara cannula mai huda da ƙarfi, kuma ana iya kiyaye kayan aiki a ciki da waje.

Amfani guda ɗaya-thoracentesis-farashin-Smail (1)

Amfani da thoracoscopic trocar

1. Ki ajiye majiyyaci a matsayin da zai iya zama abokantaka don tiyata, a fuskance bayan kujera, kuma a sanya hannayensa a saman bayan kujera.Goshin goshi.Ba za a iya tashi, kyawawa Semi-zaune supine matsayi, da shafi gefen forearm sanya a cikin occipital.

2. Huɗa da cirewar iska:

(1) Ruwan huda ƙirji, ɗaukar bugun ƙirji, zaɓi na farko na ainihin sassa don huda sauti a bayyane, yana da kyau a lura cewa wurin huda na iya amfani da genian violet, huda, gabaɗaya akwai huɗu, bi da bi shine: kusurwar kafada a cikin Ƙafar layin tsakanin 7-9 haƙarƙari, layin axillary bayan 7-8 intercostals, axillary tsakiya tsakanin 6-7 haƙarƙari, axillary tsakanin gaba 5 zuwa 6 hakarkarinsa.

(2) Pneumothorax tsotsa decompression: Wurin huda gabaɗaya shine sarari na farashi na biyu na layin tsakiyar clavicular da abin ya shafa ko sarari 4-5 na layin midaxillary.

3. Batar fata a wurin huda don a huda shi da aidin da barasa, kuma kewayon rigakafin yana da kusan 15cm.Lokacin buɗe jakar huda, kula da kayan aikin likita a cikin jakar kuma duba ko allurar huda tana da santsi.

4. An yi maganin sa barcin gida ta hanyar cire 2% procaine 2cm tare da sirinji 2cm daga saman gefen hakarkarinsa a wurin huda don maganin saƙar gida daga fata zuwa parial pleura.Kafin allura, yakamata a dawo da maganin sa barci, kuma kada a ga iskar gas, jini ko ruwan ma'ana kafin allura.

5. Fara huda: Da farko, matsa robar bayan allurar huda da karfin jini, gyara fatar gida a wurin huda da hannun hagu, rike allurar huda (wanda aka nannade da gauze bakararre) da hannun dama, da Pierce yana tsaye da sannu a hankali tare da wurin maganin sa barci ta saman gefen hakarkarinsa.Lokacin da juriya na tip ɗin allura ya ɓace ba zato ba tsammani, yana nuna cewa tip ya shiga cikin rami na pleural, kuma ya haɗa sirinji 50M1.Mataimakin yana sakin karfin hemostatic kuma yana taimakawa wajen gyara allurar huda tare da karfin hemostatic.Bayan an cika sirinji, mataimakin ya danne bututun da karfin jini ya cire sirinji.Zuba ruwan a cikin akwati, auna shi kuma aika shi don duba dakin gwaje-gwaje.

Samfura masu dangantaka
Lokacin aikawa: Oktoba-11-2022