TUN 1998

Mai bada sabis na tsayawa ɗaya don kayan aikin likita na gabaɗaya
shugaban_banner

Rarraba bututun tattara jini, ƙa'ida da aikin ƙari - Sashe na 1

Rarraba bututun tattara jini, ƙa'ida da aikin ƙari - Sashe na 1

Samfura masu dangantaka

Na'urar tara jini ta ƙunshi sassa uku: bututun tattara jini, allura mai tattara jini (ciki har da madaidaiciyar allura da alluran tattara jinin kai), da mai ɗaukar allura.Bututun tara jini shine babban sashinsa, wanda galibi ana amfani dashi don tattara jini da adanawa.An saita takamaiman adadin matsa lamba mara kyau a cikin tsarin samarwa.Lokacin da aka huda allurar tattara jini a cikin magudanar jini, saboda mummunan matsi a cikin bututun tattara jini, jinin yana gudana kai tsaye zuwa cikin bututun tarin jini.A cikin bututun tarin jini;a lokaci guda, daban-daban Additives an saita a cikin jini tarin tube, wanda zai iya cikakken saduwa da dama na asibiti gwaje-gwajen jini, kuma yana da lafiya, rufe da kuma dace da sufuri.

Vacuum tarin tarin jini

Vacuum tarin jinigabaɗaya an raba su zuwa rukuni kamar haka:

1. Busasshen busassun busassun busassun busassun busassun busassun busassun bututun jini na ciki na bututun tattara jini ana lullube shi da wani magani (man siliki) don hana rataye bango.Yana amfani da ka'idar coagulation na jini na dabi'a don daidaita jini, kuma bayan ruwan magani yana haɓaka ta halitta, ana amfani da shi don amfani.Yafi amfani da serum biochemistry (aikin hanta, aikin koda, myocardial enzyme, amylase, da dai sauransu), electrolytes (magungunan potassium, sodium, chloride, calcium, phosphorus, da dai sauransu), thyroid aiki, miyagun ƙwayoyi gwajin, AIDS gwajin, ƙari alamomi, ƙari. maganin rigakafi koyo.

2. Bututun Coagulation: Bangon ciki na bututun tattara jini ana lullube shi da man siliki don hana rataye bango, sannan kuma ana saka coagulant a lokaci guda.Coagulants na iya kunna fibrin, su juya fibrin mai narkewa zuwa tarin fibrin da ba a iya narkewa, sannan su samar da ɗigon fibrin.Idan kana son samun sakamako da sauri, zaka iya amfani da bututun coagulation.Gabaɗaya ana amfani da su don nazarin halittu na gaggawa.

3. Jini tarin tube dauke da rabuwa gel da coagulant: tube bango ne siliconized da kuma mai rufi da coagulant don hanzarta jini coagulation da kuma rage gwajin lokaci.Ana ƙara gel ɗin rabuwa a cikin bututu.Gel na rabuwa yana da kyakkyawar alaƙa tare da bututun PET, kuma yana taka rawa wajen keɓewa.Gabaɗaya, ko da a cikin centrifuges na yau da kullun, gel ɗin rabuwa zai iya raba abubuwan ruwa (serum) da kuma abubuwan da aka gyara (kwayoyin jini) a cikin jini.Rabe gaba ɗaya kuma tara a cikin bututu don samar da shinge.Ba a samar da ɗigon mai a cikin jini bayan centrifugation, don haka baya toshe injin.Yafi amfani da serum biochemistry (aikin hanta, aikin koda, myocardial enzyme, amylase, da dai sauransu), electrolytes (magungunan potassium, sodium, chloride, calcium, phosphorus, da dai sauransu), thyroid aiki, miyagun ƙwayoyi gwajin, AIDS gwajin, ƙari alamomi, ƙari. maganin rigakafi koyo.

Samfura masu dangantaka
Lokacin aikawa: Maris 21-2022