TUN 1998

Mai bada sabis na tsayawa ɗaya don kayan aikin likita na gabaɗaya
shugaban_banner

Hanyar aiki na stapler

Hanyar aiki na stapler

Samfura masu dangantaka

Hanyar aiki na stapler

Stapler shine farkon stapler a duniya.An yi amfani da ita don anastomosis na gastrointestinal kusan kusan karni.Sai a shekara ta 1978 aka yi amfani da tubular stapler sosai a aikin tiyatar ciki.Gabaɗaya an raba shi zuwa maƙallan amfani na lokaci ɗaya ko da yawa, shigo da su ko na gida.Wani nau'in kayan aiki ne da ake amfani da shi a cikin magani don maye gurbin suture na gargajiya na gargajiya.Saboda ci gaban kimiyya da fasaha na zamani da inganta fasahar masana'antu, stapler da aka yi amfani da shi a cikin aikin asibiti yana da fa'idodi na ingantaccen inganci, amfani mai dacewa, ƙullawa da kuma dacewa.Musamman ma, yana da fa'idodin suture mai sauri, aiki mai sauƙi da ƙananan illa da matsalolin tiyata.Hakanan yana ba da damar kawar da mayar da hankali kan aikin tiyatar ƙari wanda ba a iya gyarawa a baya.

Stapler na'urar likita ce da ke maye gurbin sutu ta hannu.Babban ka'idar aikinsa shine amfani da ƙusoshin titanium don karya ko anastomose kyallen takarda, wanda yayi kama da stapler.Bisa ga daban-daban ikon yinsa, za a iya raba fata stapler, narkewa kamar fili (esophagus, gastrointestinal fili, da dai sauransu.) madauwari stapler, dubura stapler, madauwari basir stapler, kaciya stapler, jijiyoyin bugun gini stapler, hernia stapler, huhu yankan stapler, da dai sauransu. .

Idan aka kwatanta da sutuwar hannu ta gargajiya, suturar kayan aiki tana da fa'idodi masu zuwa:

1. aiki mai sauƙi da dacewa, adana lokacin aiki.

Amfani guda ɗaya don guje wa kamuwa da cuta.

Yi amfani da ƙusa titanium ko ƙusa bakin karfe (stapler fata) don ɗinke tam tare da matsatsi mai matsakaici.

Yana da 'yan illa masu illa kuma yana iya rage matsalolin tiyata yadda ya kamata.

Hanyar amfani da stapler an bayyana shi ta hanyar anastomosis na hanji.Hanji na kusa na anastomosis yana suture tare da jaka, sanya shi a cikin kujerun ƙusa kuma an ƙarfafa shi.Ana shigar da stapler daga nesa mai nisa, an soke shi daga cibiyar stapler, an haɗa shi da sandar tsakiya na proximal stapler akan kujerar ƙusa, yana juya kusa da bangon hanji mai nisa da kusanci, da nisa tsakanin stapler a kan kujerar ƙusa. kuma an daidaita tushe bisa ga kauri na bangon hanji, Gabaɗaya 1.5 ~ 2.5cm ne ko jujjuyawar hannu yana da ƙarfi (akwai alamar ƙarfi akan hannun) don buɗe fuse;

Mai zubar da fata stapler matsananciyar cirewa

Matse maɓallin anastomosis na rufewa da ƙarfi, kuma sautin "danna" yana nufin cewa an gama yankewa da anastomosis.Kar a fita daga stapler na ɗan lokaci.Bincika ko anastomosis yana da gamsarwa kuma ko wasu kyallen takarda irin su mesentery suna cikinsa.Bayan jiyya daidai, sassauta stapler kuma cire shi a hankali daga nesa mai nisa don bincika ko zoben tsinkewar hanji na kusa da na kusa sun cika.

Stapler taka tsantsan

(1) Kafin aiki, duba ko ma'aunin ya daidaita da ma'auni na 0, ko taron daidai ne, kuma ko yanki na turawa da ƙusa tantalum sun ɓace.Za a shigar da mai wanki na filastik a cikin mariƙin allura.

(2) Karyewar ƙarshen hanjin da za a yi amfani da shi ya zama cikakke kyauta kuma a cire shi don akalla 2 cm.

(3) Tazarar allura na suture kirtani ba zai wuce 0.5cm ba, kuma gefen zai zama 2 ~ 3mm.Nama mai yawa yana da sauƙi a saka a cikin stoma, yana hana anastomosis.Yi hankali kada ku bar mucosa.

(4) Dangane da kauri na bangon hanji, tazara ya kamata ya zama 1 ~ 2 cm.

(5) A duba ciki, esophagus da sauran kyallen da ke kusa da su kafin a harbe su don hana su shiga cikin anastomosis.

(6) Yankewar za ta yi sauri, kuma za a yi matsi na ƙarshe don sanya ƙusa ɗin ya zama siffar "B", don yin ƙoƙarin samun nasara na lokaci ɗaya.Idan an yi la'akari da cewa ba daidai ba ne, za a iya sake yanke shi.

(7) Fitar da stapler a hankali, kuma duba ko abin da aka yanke ya kasance cikakken zobe.

Samfura masu dangantaka
Lokacin aikawa: Juni-24-2022