TUN 1998

Mai bada sabis na tsayawa ɗaya don kayan aikin likita na gabaɗaya
shugaban_banner

Yadda ake amfani da manne rabuwa?– Kashi na 1

Yadda ake amfani da manne rabuwa?– Kashi na 1

Samfura masu dangantaka

Yadda ake amfani da manne rabuwa?

Canja wurin membrane na yamma

A ƙarƙashin aikin na yanzu, ana canza furotin daga gel zuwa mai ɗaukar nauyi (membrane).

Zaɓin Membrane: Abubuwan da aka saba amfani da su masu ƙarfi a cikin bugawa sun haɗa da NC membrane, DBM, DDT, membrane nailan, PVDF, da sauransu. Mun zaɓi PVDF (polyvinylidene fluoride), wanda ya fi dacewa da adsorption na furotin, ƙarfin jiki da mafi dacewa da sinadarai.Akwai ƙayyadaddun bayanai guda biyu: immobilon-p (0.45um) da immobilon PSQ (0.2um don MW <20kDa).

Hanyar bushewa ta ɗan lokaci

Wato, an sanya haɗin gel interlayer a tsakanin takarda mai tacewa tare da buffer canja wuri, kuma ana gudanar da halin yanzu ta hanyar buffer da aka tallata a kan takarda mai tacewa don cimma tasirin canja wuri.Saboda halin yanzu yana aiki kai tsaye a kan manne fim ɗin, yanayin canja wuri yana da matukar wahala, amma lokacin canja wuri yana da ɗan gajeren lokaci kuma ingancin yana da girma.

(1) zaɓin yanayin gwaji

A halin yanzu 1ma-2ma / cm2, kuma yawanci muna amfani da 100mA / membrane.Za'a iya zaɓar lokacin canja wuri bisa ga girman ƙwayar furotin da aka yi niyya da ƙaddamarwar gel, kuma za'a iya daidaita shi daidai daidai da ainihin halin da ake ciki.

Girman ƙwayoyin furotin na manufa (kDa), maida hankali na gel da lokacin canja wuri

80---140 8% 1.5-2.0

25---80 10% 1.5

15-40 12% 0.75

<20 15% 0.5

(2) aikin gwaji

(1) Shiri na tace takarda da membrane (shiri za a fara minti 20 kafin electrophoresis).

A. Bincika ko akwai isassun buffer canja wuri, waɗanda ba a shirya su nan da nan ba.

B. Bincika ko akwai takarda tacewa da membrane mai girman da ya dace.

C. Sanya membrane a cikin methanol na kimanin minti 1-2.Sannan canja wurin zuwa buffer canja wuri.

D. Jiƙa madaidaicin takarda mai tacewa da takarda tace membrane a cikin buffer canja wuri bi da bi.

Har yaushe ne membrane PDVF zai jiƙa a cikin methanol lokacin shigar da buffer canja wuri?

PVDF hydrophobic ne, kuma yana da wahala a jiƙa a cikin buffer canja wuri.Bayan maganin methanol, yana da sauƙin jiƙa.Maganin PVDF shine a jiƙa da kunna shi da methanol, sannan a wanke shi sau biyu da ruwa mai narkewa bayan jiƙa sosai.Manufar yin amfani da kumfa methanol shine don kunna ƙungiyoyin da aka caje masu inganci akan membrane na PVDF kuma a sauƙaƙe daure tare da sunadaran da aka caje mara kyau.

Mutane sukan yi amfani da shi na minti 5-20.Ana iya jika shi a lokaci guda tare da ɗaukar manne, kuma an kiyasta cewa zai ɗauki kimanin minti 5.Tasirin ba shi da kyau.A baya, wasu abokai na yanar gizo sun buga cewa lokacin sarrafa ba shi da mahimmanci, amma mabuɗin shine ingancin fim ɗin.Gaskiya ne.Muddin membrane ya jike gaba ɗaya, ya kamata ya yi kyau.

Ƙayyadaddun PVDF na Hybond yana karanta kamar haka: "kafin jika membrane a cikin 100% metanol (10 seconds)".Abinda na fahimta shine yana da kyau a jiƙa na akalla daƙiƙa 10.A gaskiya, yana da kyau a jiƙa na daƙiƙa 10 ko minti 10.

(2) Canja wurin

A. Ajiye ƙananan takarda tace akan kayan canja wurin lantarki.Gabaɗaya ana amfani da yadudduka uku.

B. Sanya membrane a kan takarda mai tacewa a kan membrane, kula da kada ku sami kumfa tsakanin membrane da takarda mai tacewa, sannan a zuba wani abu mai ɗaukar hoto a kan membrane don kiyaye membrane ɗin.

C. Cire manne, cire gel ɗin tari kuma a hankali motsa shi a kan fim.

D. Yanke kusurwar hagu na sama na fim ɗin kuma sanya alamar manne akan fim ɗin tare da fensir.

E. Rufe takarda tace akan manne akan manne.Zuba wani buffer canja wuri sannan a shimfiɗa takarda tace guda biyu.

F. Shigar da kayan aikin lantarki kuma zaɓi halin yanzu da lokacin da ake buƙata gwargwadon buƙatun.

G. A yayin aiwatar da canja wuri, za a lura da canjin wutar lantarki a kowane lokaci, kuma duk wani rashin daidaituwa za a daidaita shi cikin lokaci.

serum-gel-tube-supplier-Smail
Samfura masu dangantaka
Lokacin aikawa: Satumba-07-2022